Allerpid – Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng

Tên thuc: Allerpid

Thành phn: Mỗi viên:

  • Loratadine 5 mg,
  • Pseudoephedrine sulfate 120 mg

Ch đnh:

Các triệu chứng viêm mũi dị ứng và do nhiễm lạnh như nghẹt mũi, ngứa mũi, hắt hơi, chảy nước mũi; ngứa và chảy nước mắt

Liu dùng: 

Người lớn & trẻ em > 12 tuổi ngày 2 viên chia 2 lần (không nhai hoặc bẻ viên thuốc)

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc/các chất adrenergic.
  • Bệnh nhân glaucoma góc hẹp, suy gan thận nặng, cao huyết áp nghiêm trọng, bệnh mạch vành và cường giáp.
  • Có thai & cho con bú

Thn trng:

Phì đại tiền liệt tuyến, sỏi mật, bệnh tim mạch, tăng nhãn áp hoặc tiểu đường nên thận trọng, dùng theo chỉ định của bác sĩ

Phn ng ph:

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Trình bày và đóng gói:

Viên nén: 2 vỉ x 14 viên

Nhà sn xutChina Chemical & Pharmaceutical

Nhà phân phối: Đông Á

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*