Acepron – Thuốc giảm đau

Tên thuc: Acepron

Thành phnParacetamol

Ch đnh:

Hạ sốt, dùng điều trị đau đầu và các triệu chứng cảm cúm, đau sau khi tiêm vắc xin, đau khi mọc răng, đau răng, nhức mỏi cơ

Liu dùng: 

  • Liều dùng paracetamol hàng ngày khuyến cáo là 60 mg / kg thể trọng / ngày, được chia làm 4 – 6 lần, khoảng 15 mg / kg trong 6 giờ hoặc 10 mg / kg trong 4 giờ

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi thận hoặc gan
  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase (G6PD)

Thn trng:

  • Không dùng thuốc cho trẻ có tiền sử quá mẫn với paracetamol
  • Tránh dùng liền 2 tuần, cần thận trọng ở người bị suy thận

Phn ng ph:

Hiếm gặp : Phát ban ở da, phản ứng dị ứng. Một số trường hợp bất thường như chảy máu cam, chảy máu lợi

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Coumarin và dẫn chất indandion, phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt, Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin); isoniazid

Trình bày và đóng gói:

Nhà sn xut: Pharimexco

Nhà phân phối: 

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*