Colocol Extra – Thuốc giảm đau, hạ sốt

Tên thuc: Colocol Extra

Thành phn: Mỗi viên

  • Paracetamol 500 mg
  • Cafein 65 mg

Ch đnh:

  • Giảm đau từ nhẹ đến vừa, bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, sốt đau sau khi tiêm vaccin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.
  • Hạ sốt

Liu dùng: 

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi nên dùng 1 đến 2 viên/lần, ngày 2 đến 4 lần
  • Thời gian mỗi lần cách nhau là 4 đến 6 giờ.
  • Trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: uống 1 viên/lần, cách 4-6 giờ một lần.
  • Trẻ em dưới 6 tuổi: dạng bào chế này không phù hợp

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Suy gan, suy thận nặng.
  • Thiếu hụt men glucose-6-phosphatdehydrogenase.
  • Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim, nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.

Thn trng:

  • Thiếu máu mạn tính.
  • Bệnh gan, thận nặng.
  • Nghiện rượu.
  • Phối hợp các chế phẩm khác chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc

Phn ng ph:

  • Ban da, phản ứng dị ứng.
  • Thỉnh thoảng có thể gặp một số trường hợp giảm bạch cầu trung tính, tiểu cầu và toàn thể huyết cầu

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

  • Sử dụng paracetamol liều cao và dài ngày với thuốc chống đông máu như coumarin và các dẫn chất indandion có thể làm tăng nhẹ tác dụng của thuốc chống đông.
  • Paracetamol có thể gây hạ sốt mạnh ở người bệnh khi dùng đồng thời với phenothiazine hoặc liệu pháp hạ nhiệt.
  • Các thuốc khi dùng cùng với paracetamol làm tăng nguy cơ gây độc cho gan bao gồm các thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) và thuốc chống lao isoniazid

Trình bày và đóng gói:

Viên nén bao phim: 6 vỉ x 10 viên; 10 vỉ x 10 viên

Nhà sn xutSaokim Pharma

Nhà phân phối: 

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*