Panadol-Extra
Panadol Extra – Thuốc giảm đau, hạ sốt

Tên thuc: Panadol Extra

Thành phn: Mỗi viên

  • Paracetamol 500 mg,
  • Caffeine 65 mg.

Ch đnh:

Đau nhẹ-vừa và hạ sốt bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau tiêm vacxin, đau sau nhổ răng/thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp

Liu dùng: 

  • Người lớn (kể cả người cao tuổi), trẻ ≥ 12 tuổi: 1 hoặc 2 viên, mỗi 4-6 giờ nếu cần
  • Tối đa 8 viên/ngày.

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Suy gan nặng

Thn trng:

  • Không dùng quá liều chỉ định.
  • Không dùng với thuốc khác chứa paracetamol.
  • Bệnh nhân bị bệnh gan có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan, suy gan/thận, có thai (không khuyến nghị).
  • Tránh dùng cà phê, trà, đồ uống chứa caffein

Phn ng ph:

Rất hiếm: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, ban da, phù mạch, hội chứng Stevens Johnson; rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất; co thắt phế quản ở bệnh nhân nhạy cảm aspirin/NSAID khác, bất thường gan

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

  • Sử dụng kéo dài: warfarin, coumarin khác
  • Thuốc khác chứa paracetamol

Trình bày và đóng gói:

Viên nén dài: hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sn xutGlaxo Smith Kline

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

3 Bình luận

  1. Som silame (facebook) says:

    Rat day du va de hieu . Cam on

  2. truong dung says:

    Bị đau sau khi bị sảy thai uống được không

    • Mr Nghia says:

      Chào bạn
      Panadol giúp giảm đau các cơn đau nhẹ và trung bình vì vậy trong trường hợp của bạn có thể sử dụng

Bình luận của bạn

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*