Tên thuc: Kremil Gel

Thành phn: 1 gói 20 ml

  • Aluminum hydroxide: 356 mg
  • Magnesium hydroxide: 466 mg
  • Simethicone 20 mg

Ch đnh:

Làm dịu các triệu chứng tăng tiết acid dạ dày (như chứng ợ nóng, ợ chua, đầy bụng, khó tiêu) do loét dạ dày tá tràng, viêm dạ dày, viêm thực quản

Liu dùng: 

Liều dùng cho người lớn: 1 gói sau khi ăn và 1 gói trước khi đi ngủ; hoặc khi đau, với tổng liều không quá 4 gói một ngày; hoặc theo sự kê toa của bác sĩ

Cách dùng:

Lắc kỹ gói thuốc trước khi dùng

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Suy thận
  • Giảm phosphate huyết thanh, nhuyễn xương
  • Tắc ruột, hẹp môn vị

Thn trng:

  • Suy tim sung huyết, phù, xơ gan và chế độ ăn ít natri và với người mới bị chảy máu đường tiêu hóa.
  • Người cao tuổi, do bệnh tật hoặc do điều trị thuốc, có thể bị táo bón và phân rắn.
  • Thận trọng khi dùng thuốc lâu dài

Phn ng ph:

Buồn nôn, nôn, tiêu chảy hoặc táo bón có thể xảy ra

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Các thuốc kháng acid, khi uống đồng thời với các thuốc khác có thể làm thay đổi sự hấp thu của các thuốc này

Trình bày và đóng gói:

Gel uống: hộp 30 gói x 20 ml

Nhà sn xutUnited Pharma

Nhà phân phối: 

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*