Ascoril
Ascoril – Thuốc điều trị ho kèm hen phế quản

Tên thuc: Ascoril 

Thành phn:

Mỗi viên Ascoril:

  • Salbutamol 2 mg,
  • Bromhexine 8 mg,
  • Guaifenesin 100 mg.

Mỗi 10 mL Ascoril Expectorant:

  • Salbutamol 2 mg,
  • Bromhexine HCl 4 mg,
  • Guaifenesin 100 mg,
  • Menthol 1 mg

Ch đnh:

Trị các chứng ho kèm với hen phế quản, khí phế thũng, viêm phế quản cấp & mạn tính, co thắt phế quản kèm tăng tiết chất nhầy

Liu dùng: 

Ascoril:

  • Người lớn: 1 viên x 3 lần/ngày.
  • Trẻ 6-12 tuổi: ½-1 viên x 3 lần/ngày.
  • Trẻ < 6 tuổi: ½ viên x 3 lần/ngày.

Ascoril Expectorant:

  • Người lớn 10 mL (2 thìa cà phê) x 3 lần/ngày.
  • Trẻ em 6-12 tuổi 5-10 mL (1-2 thìa cà phê) x 3 lần/ngày;
  • Dưới 6 tuổi 5 mL (1 thìa cà phê) x 3 lần/ngày

Cách dùng:

Uống thuốc trong bữa ăn

Chng ch đnh:

Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc

Thn trng:

Cường giáp, tiểu đường, bệnh tim mạch nghiêm trọng, tăng huyết áp, loét dạ dày

Phn ng ph:

Hiếm: run cơ xương nhất là cơ tay, đánh trống ngực, chuột rút. Liều cao: nhịp tim nhanh, đau đầu, giãn mạch ngoại biên

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Tránh dùng đồng thời với thuốc chẹn β như propranolol

Trình bày và đóng gói:

  • Viên nén: 1 vỉ x 10 viên
  • Dung dịch uống: lọ 100 ml

Nhà sn xutGlenmark

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*