Tên thuc: Rinafed 

Thành phn: Mỗi viên:

  • Pseudoephedrine HCl 60 mg,
  • Triprolidine HCl 2.5 mg

Ch đnh:

  • Giảm nghẹt mũi do dị ứng hoặc do cảm thông thường

Liu dùng: 

  • Người lớn: 1 viên x 3 lần mỗi ngày
  • Trẻ em từ 6-12 tuổi: 1/2 viên x 3 lần mỗi ngày

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Trẻ sơ sinh hoặc đẻ non, trẻ dưới 6 tuổi, suyễn cấp tính
  • Tăng huyết áp trầm trọng, bệnh tim mạch, tăng nhãn áp, đang dùng IMAO

Thn trng:

  • Bí tiểu, phì đại tuyến tiền liệt, tắc nghẽn môn vị tá tràng, động kinh, tiểu đường, cường giáp
  • Trẻ < 6 tuổi
  • Có thai, cho con bú

Phn ng ph:

Ngủ gà, làm loãng dịch tiết phế quản, lẫn lộn, khó tiểu hoặc tiểu buốt, chóng mặt, khô miệng, nhức đầu, chán ăn, phản xạ bất thường (ác mộng, hưng phấn bất thường, căng thẳng, bồn chồn hoặc dễ bị kích thích), tim đập nhanh, nổi ban trên da, khó chịu ở dạ dày hoặc đau dạ dày

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Rượu, chất kích thích hay ức chế TKTW, chống tiết cholin, gây mê, digitalis, chống trầm cảm 3 vòng, maprotillin, hạ huyết áp, lợi tiểu, chẹn beta, doxapram, IMAO, thuốc có độc tính trên tai, alkaloid rauwolfia

Trình bày và đóng gói:

Viên nén: 10 vỉ x 2 viên

Nhà sn xut:Pharmaniaga

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*