amfadol-plus
Amfadol plus – Thuốc kháng viêm, giảm đau

Tên thuc: Amfadol plus

Thành phn: Mỗi viên:

  • Paracetamol 325 mg,
  • Ibuprofen 200 mg

Ch đnh:

  • Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương: đau cơ, viêm khớp, thấp khớp, bong gân, viêm bao hoạt dịch, viêm gân, đau lưng; nhức đầu do căng thẳng, đau răng, đau bụng kinh.
  • Giảm đau hậu phẫu, sau nhổ răng & tiểu phẫu

Liu dùng: 

  • Người lớn & trẻ > 12 tuổi 1-2 viên x 3 lần/ngày.
  • Mạn tính 1 viên x 3 lần/ngày

Cách dùng:

Nên dùng cùng với thức ăn

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Loét dạ dày-tá tràng tiến triển
  • Bệnh hen, co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan, suy thận
  • Lupus ban đỏ rải rác; thiếu hụt men G6PD
  • Thai 3 tháng cuối

Thn trng:

  • Người già.
  • Hạn chế uống rượu khi dùng thuốc

Phn ng ph:

Hiếm: nổi mẩn da, rối loạn tiêu hóa, nhức đầu, chóng mặt

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

  • Dùng liều cao kéo dài paracetamol có thể làm tăng tác dụng của các thuốc chống đông máu
  • Các thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) hoặc isoniazid có thể làm tăng tính độc gan của paracetamol
  • Ibuprofen làm tăng tác dụng phụ của các kháng sinh nhóm quinolon lên hệ thần kinh trung ương và có thể dẫn đến co giật
  • Ibuprofen khi dùng chung với các thuốc kháng viêm không steroid khác có thể làm tăng nguy cơ chảy máu và gây loét dạ dày tá tràng
  • Ibuprofen có thể làm tăng độc tính của methotrexat; giảm tác dụng lợi tiểu của furosemid và tăng nồng độ của digoxin huyết tương

Trình bày và đóng gói:

Viên nang mềm: 3 vỉ x 10 viên; 10 vỉ x 10 viên

Nhà sn xut: Ampharco USA

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Nên dùng cùng với thức ăn

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*