axcel-paracetamol
Axcel Paracetamol – Thuốc giảm đau, hạ sốt

Tên thuc: Axcel Paracetamol

Thành phn:

  • Axcel Paracetamol-250, mỗi 5 mL: Paracetamol 250 mg.
  • Axcel Paracetamol-120, mỗi 5 mL:Paracetamol 120 mg

Ch đnh: 

Hạ sốt, làm giảm triệu chứng cảm lạnh & cúm. Giảm đau răng, đau đầu

Liu dùng: 

  • Uống 3-4 lần/ngày.
  • Axcel Paracetamol-250:
    • Trẻ 1-6 tuổi: 2.5-5 mL
    • Trẻ 6-12 tuổi: 5-10 mL
  • Axcel Paracetamol-120:
    • Trẻ 3 tháng – 1 tuổi: 2.5-5 mL
    • 1-6 tuổi: 5-10 mL
    • 6-12 tuổi: 10-20 mL

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc

Thn trng:

  • Bệnh nhân suy thận/gan, có thai.
  • Tránh dùng dài ngày.
  • Không dùng cùng thuốc khác chứa paracetamol

Phn ng ph:

Phát ban, phản ứng dị ứng có thể xảy ra

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Thuốc uống chống đông

Trình bày và đóng gói:

Hỗn dịch uống: 1 chai 60 ml, hoặc 100 ml (hương cam, dâu)

Nhà sn xutKotra Pharma

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*