biragan-aches
Biragan Aches – Thuốc kháng viêm, giảm đau, hạ sốt

Tên thuc: Biragan Aches

Thành phn: Mỗi viên

  • Paracetamol 325 mg
  • Ibuprofen 200 mg

Ch đnh:

  • Giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp cơ khớp đau do chấn thương, thấp khớp, viêm thần kinh như đau lưng, vẹo cổ, bong gân, căng cơ quá mức, gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu
  • Điều trị cảm sốt, nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhức cơ quan vận động

Liu dùng: 

  • Trường hợp cấp tính: 1- 2 viên x 3 lần/ngày
  • Trường hợp mãn tính: 1 viên x 3 lần/ngày

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Người thiếu máu
  • Bệnh tim, phổi, thận hoặc gan
  • Người bệnh thiếu hụt G6PD
  • Viêm hậu môn, trực tràng hoặc chảy máu trực tràng
  • Loét dạ dày tiến triển, suy gan/thận nặng, luput ban đỏ rải rác

Thn trng:

  • Tiền sử thiếu máu
  • Có thai, cho con bú
  • Người già
  • Bệnh nhân có bệnh tim, tăng huyết áp, rối loạn đông máu nội sinh, suy gan thận, đang dùng thuốc lợi tiểu, tiền sử loét dạ dày tá tràng, thoát vị hoành, xuất huyết tiêu hóa
  • Lái xe vận hành máy

Phn ng ph:

  • Phát ban, dị ứng
  • Rối loạn tiêu hóa, thần kinh, gan, thận, máu, thị giác

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Coumarin, dẫn chất indandion, rượu, phenothiazin, liệu pháp hạ nhiệt, aspirin

Trình bày và đóng gói:

Viên nén: hộp 10 vỉ x 5 viên; hộp 10 vỉ x 4 viên; hộp 10 vỉ x 10 viên; hộp 25 vỉ x 4 viên

Nhà sn xut: Bidiphar

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*