biragan-day
Biragan Day – Thuốc giảm đau, hạ sốt

Tên thuc: Biragan Day

Thành phn: Mỗi viên:

  • Paracetamol 500 mg,
  • Pseudoephedrine HCl 30 mg,
  • Loratadine 5 mg

Ch đnh:

Giảm đau, hạ sốt, hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, nghẹt mũi, viêm mũi (thuốc không gây buồn ngủ)

Liu dùng: 

  • Trẻ em trên 11 tuổi và người lớn: Uống 1 viên/ lần x 2 lần /ngày
  • Trẻ em 6 – 11 tuổi: Uống 1/2 viên/ lần x 2 lần/ngày

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan
  • Người bệnh thiếu hụt G6PD
  • Viêm hậu môn, trực tràng hoặc chảy máu trực tràng
  • Bệnh nhân đang dùng thuốc IMAO
  • Bệnh nhân glaucom góc đóng, cao huyết áp nặng, bí tiểu, bệnh động mạch vành nặng và cường giáp

Thn trng:

  • Người bệnh có thiếu máu từ trước
  • Phụ nữ có thai, cho con bú
  • Bệnh nhân suy giảm chức năng thận, bệnh mạch vành, đau thắt ngực, tiểu đường, suy tim, người già

Phn ng ph:

phát ban, dị ứng, đau đầu, khô miệng, nhịp tim nhanh, bồn chồn, mất ngủ, hoang tưởng, co giật

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Coumarin, dẫn chất indandion, rượu, phenothiazin, liệu pháp hạ nhiệt, cimetidin, ketoconazol, erythromycin, thuốc chống sung huyết, thuốc chống trầm cảm 3 vòng, IMAO, thuốc kháng acid

Trình bày và đóng gói:

Viên nén: hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sn xutBidiphar

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*