Biragan-Extra
Biragan Extra – Thuốc giảm đau, hạ sốt

Tên thuc: Biragan Extra

Thành phn: Mỗi viên

  • Paracetamol 500 mg
  • Cafein 65 mg

Ch đnh:

Giảm đau, hạ sốt

Liu dùng: 

  • Người lớn: 1 đến 2 viên/lần tùy theo mức độ đau x 3 lần/ngày. Không dùng quá 8 viên/ngày
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: dùng theo chỉ định của bác sĩ

Cách dùng:

Cho viên thuốc vào một ly nước lớn, sử dụng sau khi viên sủi bọt và tan hoàn toàn

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Người thiếu máu
  • Bệnh tim, phổi, thận hoặc gan
  • Người bệnh thiếu hụt G6PD
  • Viêm hậu môn, trực tràng hoặc chảy máu trực tràng
  • Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim, nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu
  • Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

Thn trng:

  • Bệnh nhân suy thận nặng
  • Trường hợp phải theo chế độ ăn nhạt, cần lưu ý đến lượng Na có trong thuốc
  • Tiền sử thiếu máu

Phn ng ph:

Phát ban, dị ứng

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Coumarin, dẫn chất indandion, rượu, phenothiazin, liệu pháp hạ nhiệt

Trình bày và đóng gói:

Viên nén sủi bọt: hộp 4 vỉ x 4 viên; 12 vỉ x 2 viên

Nhà sn xut: Bidiphar

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Cho viên thuốc vào một ly nước lớn, sử dụng sau khi viên sủi bọt và tan hoàn toàn

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*