biragan-syrup
Biragan Syrup – Thuốc giảm đau, hạ sốt, nghẹt mũi, sổ mũi

Tên thuc: Biragan Syrup

Thành phn: Mỗi 60 mL:

  • Paracetamol 1.2 g,
  • Pseudoephedrine HCl 120 mg,
  • Chlorphenamine maleate 4 mg

Ch đnh:

Giảm đau. Hạ sốt. Hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, nghẹt mũi & viêm mũi

Liu dùng: 

  • Dùng nhắc lại sau 4-6 giờ nếu cần.
  • Trẻ 2-6 tuổi 5-10 mL/lần,
  • 7-12 tuổi 15 mL/lần.
  • Người lớn 30 mL/lần

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Người thiếu máu. Bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Thiếu G6PD.
  • Viêm hậu môn, trực tràng hoặc chảy máu trực tràng.
  • Đang cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt, cho con bú, sơ sinh, trẻ em đẻ thiếu tháng, dùng IMAO trong vòng 14 ngày, glaucom góc đóng, cao huyết áp nặng, bí tiểu, bệnh động mạch vành nặng, cường giáp, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày chít, tắc môn vị-tá tràng

Thn trng:

  • Tiền sử thiếu máu.
  • Phụ nữ có thai.
  • Người già, uống nhiều rượu, bệnh phổi mạn tính, thở ngắn, khó thở, nhược cơ, lái xe/điều khiển máy móc, suy thận, đau thắt ngực, tiểu đường, suy tim

Phn ng ph:

Phát ban, dị ứng, đau đầu, khô miệng, nhịp tim nhanh, bồn chồn, mất ngủ, hoang tưởng, co giật, ngủ gà, an thần, khô miệng, chóng mặt, buồn nôn

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Coumarin, dẫn chất indandion, rượu, phenothiazin, liệu pháp hạ nhiệt, cimetidin, ketoconazol, erythromycin, thuốc chống sung huyết, thuốc chống trầm cảm 3 vòng, IMAO, thuốc kháng acid, phenytoin

Trình bày và đóng gói:

Si rô: hộp 1 chai 30 ml, hộp 1 chai 60 ml

Nhà sn xut: Bidiphar

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*