coldflu-N
Coldflu-N: Thuốc điều trị cảm sốt, cảm lạnh

Tên thuc: Coldflu-N

Thành phn: Mỗi viên:

  • Acetaminophen 500 mg,
  • Pseudoephedrine HCl 30 mg,
  • Diphenhydramine HCl 25 mg

Ch đnh:

  • Được chỉ định làm giảm các triệu chứng trong bệnh cảm sốt, cảm lạnh như đau đầu, đau họng, nghẹt mũi hay sổ mũi, hắt hơi, mất ngủ
  • Giảm buồn nôn, nôn, chóng mặt do say tàu xe
  • Dị ứng, viêm mũi dị ứng

Liu dùng: 

  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1-2 viên cách mỗi 6 giờ.
  • Không dùng quá 6 viên/24 giờ

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO, suy gan nặng
  • Bệnh nhân bị glaucom góc đóng, bí tiểu trong các rối loạn tiền liệt tuyến-niệu đạo

Thn trng:

  • Trẻ < 6 tuổi, nghiện rượu
  • Không dùng chung các thuốc khác có cùng thành phần

Phn ng ph:

Đau đầu, buồn nôn hoặc nôn

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Thuốc ức chế TKTW, ức chế giao cảm, IMAO, bretylium, bethanidin, guanethidin, debrisoquin, methyldopa, rượu

Trình bày và đóng gói:

Viên bao film: hộp 50 vỉ x 4 viên

Nhà sn xutPymepharco

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*