di-ansel6x4
Di-Ansel Extra: Thuốc giảm đau

Tên thuc: Di-Ansel Extra

Thành phn: Mỗi viên:

  • Paracetamol 500 mg,
  • Codein phosphat 8 mg,
  • Cafein 30 mg

Ch đnh:

Cơn đau mức độ trung bình không đáp ứng với aspirin hoặc paracetamol đơn thuần, có hoặc không kèm nóng sốt: Đau nhức cơ bắp, đau xương, đau khớp, đau lưng, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau do cảm cúm, viêm họng hay mũi xoang, đau do chấn thương, bong gân, đau sau phẫu thuật (trừ phẫu thuật đầu, bụng),…

Liu dùng: 

  • Sử dụng liều thấp nhất có hiệu quả trong thời gian ngắn nhất.
  • Người lớn, trẻ em > 12 tuổi: 1 viên x 2-4 lần/ngày, cách khoảng 4-6 giờ, không quá 8 viên/ngày.
  • Không dùng quá 10 ngày (người lớn) và 5 ngày (trẻ em).
  • Trường hợp suy thận nặng: Khoảng cách 2 lần uống phải > 8 giờ.
  • Chỉ dùng cho trẻ em khi có chỉ định của bác sĩ

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Đã từng bị thiếu máu; suy tim, phổi, thận, gan; thiếu hụt G6PD; suy hô hấp, hen phế quản.
  • Phụ nữ có thai, cho con bú.
  • Trẻ em < 18 tuổi vừa cắt amidan hoặc nạo V.A

Thn trng:

  • Bệnh nhân bệnh gan, thận, đường hô hấp, sung huyết phế quản, phẫu thuật túi mật.
  • Trẻ em < 12 tuổi
  • Chỉ sử dụng giảm đau cấp mức độ trung bình cho trẻ > 12 tuổi khi các thuốc giảm đau khác không hiệu quả.
  • Trẻ em có vấn đề liên quan đến hô hấp (khó thở, thở khò khè khi ngủ…): Không khuyến cáo.
  • Dấu hiệu phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp.
  • Không dùng rượu trong khi điều trị

Phn ng ph:

Buồn ngủ, chóng mặt; khó thở; phản ứng quá mẫn cảm (ngứa, mề đay, phát ban); táo bón, tiêu chảy, nôn; đau bụng cấp tính, đặc biệt ở người đã qua phẫu thuật túi mật; mất ngủ, mệt mỏi

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

  • Cyclosporin. Chất chống tiết cholin. Warfarin.
  • Khi dùng kèm thuốc giảm đau, thuốc ngủ, thuốc chống loạn thần, thuốc giải lo âu hoặc dược chất gây trầm cảm (kể cả rượu) nên giảm liều các chất này

Trình bày và đóng gói:

Viên nang: 2 vỉ x 10 viên

Nhà sn xutRoussel Vietnam 

Nhà phân phối: 

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*