hapacol-extra
Hapacol Extra – Thuốc giảm đau, hạ sốt

Tên thuc: Hapacol Extra

Thành phn: Mỗi viên

  • Paracetamol 500 mg’
  • Cafein 65 mg

Ch đnh:

  • Làm giảm đau nhanh chóng và hiệu quả các cơn đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau sau nhổ răng hoặc các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm.
  • Hạ sốt nhanh

Liu dùng: 

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: ngày uống 1 đến 4 lần, mỗi lần uống 1 hoặc 2 viên
  • Không dùng quá 8 viên/ngày
  • Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống là 4 giờ.

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan
  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase

Thn trng:

  • Người bệnh có thiếu máu từ trước, suy thận
  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan
  • Phụ nữ có thai và đang cho con bú

Phn ng ph:

Hiếm: dị ứng

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Thuốc chống đông máu

Trình bày và đóng gói:

Viên nén dài: hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sn xut: DHG Pharma

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*