hapacol-150-flu
Hapacol Flu – Thuốc điều trị triệu chứng cảm sốt

Tên thuc: Hapacol Flu 

Thành phn:

Mỗi gói 250:

  • Paracetamol 250 mg,
  • Chlorpheniramine maleate 1.5 mg.

Mỗi gói 150:

  • Paracetamol 150 mg,
  • Chlorpheniramine maleate 1 mg

Ch đnh:

  • Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, nhức đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết
  • Nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh

Liu dùng: 

  • Hòa tan thuốc vào lượng nước đến khi sủi hết bọt
  • Cách mỗi 4 – 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày
  • Trẻ em từ 5 – 7 tuổi: 1 gói 250 hoặc 2 gói 150/lần
  • Trẻ 4 – 5 tuổi: 1,5 gói 150/lần
  • Trẻ 2 – 3 tuổi: 1 gói 150/lần

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Các trường hợp: thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan, glaucoma góc hẹp, cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt.
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận.
  • Trẻ sơ sinh

Thn trng:

  • Suy thận nặng.
  • Khi lái tàu xe, vận hành máy cần chú ý nguy cơ gây buồn ngủ của thuốc.
  • Thuốc có chứa 54,7 mg ion natri, cẩn thận đối với người kiêng muối.
  • Không dùng chung với các thuốc có chứa paracetamol và clorpheniramin

Phn ng ph:

  • Suy gan, giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu, thiếu máu khi dùng liều cao kéo dài.
  • Buồn ngủ, khô miệng, rối loạn điều tiết, bí tiểu, vã mồ hôi

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Thuốc kháng đông, phenytoin, barbiturat, carbamazepin, isoniazid, thuốc an thần gây ngủ, rượu

Trình bày và đóng gói:

Gói chứa bột uống: hộp 25 gói

Nhà sn xut: DHG Pharma

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*