hapacol-kids
Hapacol Kids – Thuốc giảm đau, hạ sốt

Tên thuc: Hapacol Kids

Thành phn: Mỗi gói

  • Paracetamol 150 mg
  • Vitamin C 75 mg

Ch đnh:

Hạ sốt, giảm đau, tăng cường sức đề kháng cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, đau đầu, đau cơ – xương, bong gân, đau khớp, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật cắt amiđan, nhổ răng, mọc răng, nhức răng,…

Liu dùng: 

  • Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt.
  • Cách mỗi 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày.
  • Liều uống tương ứng với thành phần Paracetamol: trung bình từ 10 – 15 mg/kg thể trọng/lần
  • Tổng liều tối đa của Paracetamol: không quá 60 mg/kg thể trọng/24 giờ
  • Trẻ 2 – 3 tuổi: 1 gói/lần
  • Trẻ 5 – 7 tuổi: 2 gói/lần
  • Trẻ 10 – 12 tuổi: 3 gói/lần

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Các trường hợp: thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan, có tiền sử sỏi thận, loạn chuyển hóa oxalat, bệnh thalassemia

Thn trng:

  • Suy thận nặng.
  • Dùng Vitamin C vào buổi tối và liều cao có thể gây khó ngủ.
  • Thận trọng đối với người kiêng muối.

Phn ng ph:

  • Suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài Paracetamol
  • Liều cao Vitamin C có thể gây tiêu chảy, rối loạn tiêu hóa khác và triệu chứng tan huyết ở người thiếu G6PD.
  • Thừa Vitamin C có thể gây uric niệu, tích tụ oxalat ở thận
  • Hiếm: Dị ứng

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Thuốc kháng đông

Trình bày và đóng gói:

Gói chứa bột uống: hộp 25 gói

Nhà sn xut: DHG Pharma

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*