Tên thuc: My Para Forte

Thành phn:

  • Paracetamol 325 mg
  • Ibuprofen 200 mg

Ch đnh:

  • Điều trị các chứng đau xương khớp, viêm thần kinh (đau lưng, vẹo cổ, bong gân, căng cơ quá mức, gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu…
  • Điều trị các chứng cảm sốt, nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhức cơ quan vận động

Liu dùng: 

  • Cấp tính: 1 – 2 viên x 3 lần/ngày
  • Mạn tính: 1 viên x 3 lần/ngày

Cách dùng:

  • Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Loét dạ dày tá tràng triển, suy gan/thận, polyp mũi
  • Hen, co thắt phế quản, rối loạn chảy máu
  • Đang dùng coumarin
  • Suy tim sung huyết, giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi tiểu
  • Bệnh tạo keo, 3 tháng cuối thai kỳ
  • Người nhiều lần thiếu máu, bệnh tim, phổi, thận, gan
  • Thiếu G6PD

Thn trng:

  • Không dùng chung các thuốc khác chứa cùng hoạt chất
  • Không dùng quá 7 ngày, khi sốt quá 3 ngày
  • Người già
  • Có thai, cho con bú: không nên dùng

Phn ng ph:

  • Rối loạn tiêu hóa, nhức đầu, suy nhược, chóng mặt
  • Nổi mẩn, ngứa, co thắt phế quản
  • Tăng tạm thời transaminase
  • Tiểu ít, suy thận
  • Rối loạn tạo máu, thị giác

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Cholestyramin, coumarin, dẫn chất indandion, thuốc có tá dụng chống tiết cholin (kể cả thuốc chống rối loạn tâm thần và thuốc chống trầm cảm 3 vòng), rượu, thuốc kháng histamin, thuốc an thần, thuốc ngủ, chống trầm cảm, giảm đau gây ngủ, thuốc chống co giật, isoniazid, quinolon, sulfamid, methotrexat, thuốc lợi tiểu

Trình bày và đóng gói:

Viên nén: hộp 5 vỉ x 20 viên

Nhà sn xut: Saigon Pharma

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*