tatanol-extra
Tatanol Extra – Thuốc kháng viêm, giảm đau

Tên thuc: Tatanol Extra 

Thành phnMỗi viên:

  • Acetaminophen 325 mg,
  • Ibuprofen 200 mg

Ch đnh:

Giảm các cơn đau nhức ở cơ và xương từ nhẹ đến trung bình: trẹo cổ, đau răng, đau vùng thắt lưng, viêm khớp, viêm bao hoạt dịch, thấp khớp, đau cơ, bong gân; các chấn thương như gãy xương, trật khớp, đau sau phẫu thuật; đau bụng kinh, nhức đầu.

Liu dùng: 

  • Người lớn: 1 – 2 viên x 3 lần/ngày
  • Trong các trường hợp mãn tính: 1 viên x 3 lần/ngày

Cách dùng:

Nên uống sau bữa ăn

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Loét dạ dày – tá tràng tiến triển
  • Suy gan, suy thận nặng
  • 3 tháng cuối của thai kỳ.

Thn trng:

  • Bệnh nhân suy gan, suy thận nặng (Clcr <10ml/phút)
  • Cần thận trọng khi dùng thuốc cho người hen suyễn, bệnh về dạ dày, gan, suy thận, bệnh tim mất bù và người có rối loạn chức năng đông máu
  • Người già, trẻ em
  • Phụ nữ có thai và cho con bú
  • Khi triệu chứng kéo dài > 10 ngày

Phn ng ph:

Có thể gặp nôn, buồn nôn, đau thượng vị, ợ chua

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

NSAID, kháng đông, sulfamid hạ đường huyết, heparin

Trình bày và đóng gói:

Viên bao film: 20 vỉ x 4 viên

Nhà sn xut: Pymepharco

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*