tatanol-plus
Tatanol Plus – Thuốc giảm đau, hạ sốt

Tên thuc: Tatanol Plus

Thành phn: Mỗi viên:

  • Acetaminophen 500 mg
  • Caffein 65 mg.

Ch đnh:

Điều trị các triệu chứng như cảm cúm, cảm lạnh, viêm nhiễm, đau đầu, đau nửa đầu, đau khớp, đau cơ, đau lưng, đau răng

Liu dùng: 

  • Người lớn: 1 viên x 4 lần/ngày. Không dùng quá 8 viên/24 giờ
  • Trẻ em 6-12 tuổi: ½ viên x 4 lần/ngày. Không dùng quá 4 viên/24 giờ
  • Khoảng cách giữa các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase
  • Bệnh nhân suy gan, suy thận nặng

Thn trng:

  • Triệu chứng kéo dài > 10 ngày
  • Không dùng cho trẻ < 6 tuổi

Phn ng ph:

Hiếm khi gặp dị ứng da, vàng da, buồn nôn, nôn, tim đập nhanh, hồi hộp

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Thuốc độc gan. Liều cao tăng hiệu quả kháng đông

Trình bày và đóng gói:

Viên nén: 10 vỉ x 10 viên; 20 vỉ x 4 viên

Nhà sn xut: Pymepharco

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*