tiffy
Tiffy – Thuốc điều trị cảm sốt

Tên thuc: Tiffy 

Thành phn:

Mỗi viên:

  • Paracetamol 500 mg,
  • Phenylephrine HCl 7.5 mg,
  • Chlorpheniramine maleate 2 mg.

Mỗi 30 mL xirô:

  • Paracetamol 120 mg,
  • Phenylephrine HCl 5 mg,
  • Chlorpheniramine maleate 1 mg

Ch đnh:

Cảm, sốt, nhức đầu, viêm mũi dị ứng

Liu dùng: 

  • Uống 3-4 lần/ngày.
  • Người lớn 1-2 viên hay 2 thìa cà phê (10 mL)/lần.
  • Trẻ 6 tháng-1 tuổi. ½ thìa cà phê (2.5 mL)/lần.
  • Trẻ 1-2 tuooie: ¾ thìa cà phê (3.75 mL)/lần.
  • Trẻ 2-6 tuổi 1 thìa cà phê (5 mL)/lần.
  • Trẻ 6-12 tuổi 1-2 muỗng cà phê (10 mL)/lần.
  • Trẻ lớn: 1 viên/lần

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Cường giáp, tăng HA vô căn từ trung bình đến nặng, bệnh thận, suy gan, bệnh động mạch vành; đang dùng IMAO

Thn trng:

  • Phụ nữ có thai & cho con bú. Bệnh tim, tiểu đường, glaucom, phì đại tuyến tiền liệt, hen phế quản.
  • Lái xe hay điều khiển máy móc

Phn ng ph:

Buồn ngủ nhẹ

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Thuốc ức chế TKTW, IMAO, thuốc chống đông máu, thuốc hạ sốt khác

Trình bày và đóng gói:

Viên nén: 25 vỉ x 4 viên; Xi rô: 30 ml, 60 ml

Nhà sn xutThai Nakorn Patana

Nhà phân phối: Codupha

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*