Tên thuc: ZeroCold Day

Thành phn: Mỗi viên:

  • Acetaminophen 500 mg,
  • Pseudoephedrine HCl 30 mg,
  • Dextromethorphan HBr 15 mg,
  • Guaifenesin 200 mg

Ch đnh:

  • Triệu chứng sốt, ho, các cơn đau nhẹ, đau họng, nhức đầu, sung huyết mũi
  • Làm loãng đàm/dịch tiết phế quản giúp dễ ho

Liu dùng: 

  • Người lớn, trẻ > 12 tuổi: 1 viên mỗi 6 giờ, không quá 6 viên/24 giờ
  • Trẻ 6 – 11 tuổi: 1/2 viên mỗi 6 giờ, không quá 3 viên/24 giờ

Cách dùng:

Có thể dùng lúc đói hoặc no

Chng ch đnh:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Đang dùng IMAO
  • Suy gan, trẻ < 6 tuổi

Thn trng:

  • Không dùng chung thuốc khác chứa paracetamol
  • Bệnh nhân bệnh tim mạch, tiểu đường, cường giáp, cao huyết áp, suy thận, tăng nhãn áp, tiểu khó do phì đại tuyến tiền liệt, ho mạn tính kéo dài, ho kèm tiết đàm quá mức
  • Có thai, cho con bú, lái xe vận hành máy móc
  • Ngưng thuốc nếu: đỏ da, sưng phù, đau nặng hơn, sốt kéo dài hơn 7 ngày, sốt nặng hơn/kéo dài hơn 3 ngày, cảm giác bồn chồn, chóng mặt, mật ngủ, ho kéo dài hơn 7 ngày, ho tái phát kèm sốt, phát ban, nhức đầu kéo dài

Phn ng ph:

  • Mất ngủ, bồn chồn, chóng mặt, buồn nôn, nôn mửa
  • Hiếm: phát ban, ban đỏ, mề đay

Tương tác thuc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

IMAO

Trình bày và đóng gói:

Viên nén dài bao film: 10 vỉ x 10 viên

Nhà sn xut: Saigon Pharma

Giá thuốc: Đang cập nhật

Li khuyên ca dược sĩ:

Bình luận của bạn

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

*